Thuốc Efferalgan 300mg dạng viên đặt dùng điều trị các chứng nhức hoặc sốt như đau đầu, triệu chứng như cúm, đau răng, mệt mỏi cơ.


Chỉ Định

Điều trị các chứng nhức hoặc nóng như nhức đầu, các tình trạng như cúm, nhức răng, mệt mỏi cơ.

Chống Chỉ Định

Dị ứng với Paracetamol . Gồm bệnh gan nặng. Bị viêm hậu môn, hoặc trực tàng, chảy máu trực tràng.

Thành phần

Paracetamol 300mg

Cách sử dụng Và Liều Dùng

Liều đề xuất hàng ngày là khoảng 60mg/kg/ngày được phân tách 4 lần cần sử dụng , khoảng chừng 15mg/kg mỗi 6 giờ.Vì nguy hại gây kích mê say trực tràng phải điều trị bởi viên đạn càng ngắn càng tốt, tránh việc vượt 4 lần/ngày và thay thế sớm nhất hoàn toàn có thể bằng mặt đường uống.

Thận Trọng

Khi dùng cho tất cả những người bị tiêu chảy. đàn bà có bầu và thanh nữ đang cho bé bú.

Bảo Quản

Nơi không ẩm mốc thoáng mát, tránh tia nắng trực tiếp.


Thẻ: Efferalgan 300mg dạng viên đặt
*
tư vấn Zalo
*
Tổng đài
028.7100.29.29
Đã có tận nơi thuốc

Sản Phẩm Cùng một số loại


*

thuốc giảm những triệu bệnh cảm cúm không gây buồn ngủ Panadol Cold Flu (15 vỉ x 12 viên/hộp)

1,100đ / Viên nén


*

Thuốc giảm đau, hạ nóng cho trẻ nhỏ Efferalgan 150mg (12 gói/hộp)

3,000đ / Gói


*

Thuốc sút đau, phòng viêm Partamol Extra (10 vỉ x 4 viên/hộp)

600đ / Viên nén


*

Thuốc bớt đau, hạ nóng Paracetamol 500mg MKP (20 vỉ x 10 viên/hộp)

300đ / Viên nén


*

Thuốc bớt đau, hạ sốt Agimol 325 (30 gói/hộp)

1,500đ / Gói


Thuốc chữa bệnh cảm, sốt, viêm mũi Agidorin (25 vỉ x 4 viên/hộp)

600đ / Viên nén


Mã số doanh nghiệp 0315096591, được cấp vì Sở chiến lược và Đầu bốn TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam, ngày thứ 7 tháng 06 năm 2018
Thông tin
Tài khoản